บ้านหลังที่ 3 ~ - The Sanctum of Infinity!
บ้านหลังที่ 3 ~ - The Sanctum of Infinity!
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

แหล่งรวบรวมสังคมเล็กๆของสมาชิกบ้านหลังที่ 3

บ้านPortalLatest imagesค้นหาสมัครสมาชิก(Register)เข้าสู่ระบบ(Log in)

เรื่องสั้นคร้าบ......

Go down 
ผู้ตั้งข้อความ
sasuka1412
ประชาชนผู้เดือดร้อน
ประชาชนผู้เดือดร้อน
sasuka1412

-:DP:- : 47
Credits : 3

เรื่องสั้นคร้าบ...... Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: เรื่องสั้นคร้าบ......   เรื่องสั้นคร้าบ...... EmptyMon Oct 18, 2010 9:39 am

ดูแล้วช่วยวิจารณ์หน่อยคร้าบ
....................................................

ถ้าคุณลองหลับตา คุณจะพบแต่ความมืดที่อยู่รอบตัวคุณ ผมก็เช่นกัน
แต่ต่างกันตรงที่แค่ผมลืมตาก็รู้สึกถึงความมืดมิด
มันเกิดจากอะไรงั้นหรอ

ระหว่างทางกลับบ้านผมนึกถึงเรื่องที่ทำให้ผมช็อกไม่หาย
"ขอโทษนะครับ คุณสักคุณถูกไล่ออก"มันเป็นคำพูดของหัวหน้าที่ทำให้ผมช็อก
ถึงจะมีใครปลอบใจไปก็ช่วยอะไรไม่ได้
ในตอนนี้ผมกำลังนึกถึงเรื่องนั้นเรื่อยมา จนสามัญสำนึกบอกว่า
"ฆ่าตัวตายดีกว่า..."ผมจึงเดินไปซื้อเชือกที่ร้านมา
แล้วไปที่ป่าเพื่อจะไปผูกคอตาย
ขณะที่กำลังจะสมหวังอยู่นั้นก็มีเสียงดังขึ้นมาในกระเป๋ากางเกง
ใช่...มันเป็นเสียงโทรศัพท์ของผมเอง
ในหน้าจอนั้นบอกว่า"สายเข้า ลูกสาวสุดที่รัก"ลูกสาวผมนั่นเอง
ผมกดรับแล้วมีเสียงบอกว่า"คุณพ่อคะ......จะกลับมากี่โมงคะ"
วินาทีที่ได้ยินเสียงลูกของตนเอง น้ำตาก็เอ่อล้นมา
แล้วผมก็ลงจากเก้าอี้ แล้วเตรียมกลับบ้าน
พร้อมบอกบอกกับลูกว่า"จ๊ะ...เดี๋ยวพ่อก็ถึงบ้านแล้วนะรอได้เลย"

.....................................................

สุดท้ายนี้ผมอยากบอกว่า"หากคุณคิดที่จะฆ่าตัวตายก็กรุณามองคนที่ห่วงใยคุณด้วย
เพราะถ้าหากคุณฆ่าตัวตายไปแล้ว คุณก็กลับมาแก้ไขอะไรไม่ได้อีก"
ขึ้นไปข้างบน Go down

เรื่องสั้นคร้าบ......
ขึ้นไปข้างบน 
หน้า 1 จาก 1